
 

 

 

Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na 

Watoto Dkt Doroth Gwajima akizungumza na wazee 

katika Kijiji cha Sukamaela Wilayani Manyoni. 

Imewekwa mtandaoni  

6 September 2021 

Waziri wa Afya, Maendeleoa ya Jamii, Jinsia Wazee na 

Watoto Dkt. Dorothy Gwajima,Amesema kuwa SERIKALI 

ipo katika hatua za mwisho za mapitio ya Sera ya Wazee 

ya mwaka 2003, ikiwa ni hatua ya kutimiza azma ya 

kuimarisha afua mbalimbali kwa wazee nchini. 

 

 



Hayo yamesemwa leo katika kijiji cha Sukamahela 

Wilayani Manyoni wakati akitoa taarifa kwa umma kuhusu 

maadhimisho ya siku ya kimataifa ya Wazee Duniani 

Okotoba 1. 

 

Dkt. Gwajima amesema masuala mbambali katika sera hiyo 

ikiwemo huduma za Afya, matunzo, ulinzi na usalama, 

hifadhi ya jamii, maandalizi ya wananchi kuelekea maisha 

ya uzee na msaada wa kisaikolojia yamewekewa mikakati 

madhubuti ili kuhakikisha wazee wanapata huduma 

jumuishi na stahiki kwa ajili ya ustawi na maendeleo yao. 

"Vilevile Serikali kwa kushirikiana na wadau imeendelea 

kutekeleza afua mbalimbali zinazalenga katika kutatua 

changamoto mbalimbali zinazaowakabili wazee"alisema 

Dkt. Gwajima 

 

Aidha amesema kuwa  sherehe za maadhimisho ya siku ya 

wazee mwaka huu zitaambatana na huduma mbalimbali 

ikiwemo kupimwa maradhi mbalimbali kama vile presha, 

kisukari na tezi dume. 

 

Dkt. Gwajima ameongeza kuwa zitatolewa huduma za 

msaada wa kisaikolojia na elimu kuhusu kujikinga na 

ugonjwa wa UVIKO-19 pamoja na kuhamasisha wazee na 

wananchi kupata chanjo. 

 

 



"Halikadhalika kuelekea siku ya kilele cha maadhimisho 

hayo mwaka huu nchini wazee watapata fursa ya kukutana 

na kujadili mambo mbalimbali yanayohusu maisha yao na 

kuweka mapendekezo ya namna bora ya kushughulikia 

changamoto zinazowakabili"alisema Dkt. Gwajima 

Amesema lengo la maadhimisho hayo ni kuongeza uelewa 

wa jamii kuhusu masuala mbambalimbali ya wazee ikiwa ni 

pamoja na kutafakari fursa na changamoto zinazo wakabili 

na namna ya kuzitatua. 

"Hivyo ni wajibu wetu kama taifa kutumia siku hii 

kutambua machango wa wazee na kuwaenzi ipasavyo kwa 

kulinda, kuhifadhi, kukuza na kuimarisha upatikanaji wa 

haki zao katika jamii"alisisitiza Dkt. Gwajima 

 

Kadhalika amesema maadhimisho hayo yatafanyika katika 

ngazi za mikoa na maeelekezo tayari yametolewa kupitia 

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 

(TAMISEMI. 

“Kauli mbiu ya maadhimisho kwa mwaka huu inasema 

‘Matumizi sahihi ya kidigitali kwa ustawi wa rika 

zote’ujumbe huu umewekwa mahususi ili kusisitiza 

umuhimu wa kutoa nafasi kwa wazee kushiriki katika 

matumizi ya kidigitali ili kutatua changamoto mbalimbali 

na kufanya shughuli za ubunifu katika kujiletea 

maendeleo”alisema Dkt Gwajima. 

 



Amesema taarifa ya umoja wa Mataifa katika masula ya 

Mawasilinano ya mwaka 2019, inaonyesha kuwa 

wanawake na wazee ndio makundi ambayo yameachwa 

nyuma katika matumizi ya digitali. 

Aidha ameupongeza Uongozi wa Wilaya ya Manyoni chini 

ya Mkuu wa Wilaya Rahabu Mwagisa ,Mkurugenzi wa 

Halmashauri Melkzedek Humbe na Mganga Mkuu wa 

Hospitali ya Wilaya ya Manyoni Dkt Furaha Mwakafwila 

kwa jinsi ambavyo wameonyesha kujali kusimamia na 

kuhakikisha huduma zinazotolewa katika Zahanati ya 

Sukamahela inakidhi haja ya Wazee katika Kijiji hicho. 

“Nimefurahishwa sana na huduma za hapa kwani nimeona 

zinakidhi haja ya wazee waliopo hapa mbali na kwamba 

wanakijiji wengine wanapata huduma lakini mmeelekeza 

huduma kwa wazee hawa”amesema Dkt Gwajima. 

 

 

 

 



             

Waziri wa afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto Dkt Doroth Gwajima akikagua 
bustani ya mbogamboga inayosimamiwa na kikundi cha mapambuzuko kilichoko chini ya 
wazee wanaoishi katika kituo cha wazee sukamahela 

         

 

 

Waziri wa Afya maendeleo ya jamii jinsia, wazee na Watoto Dkt Doroth Gwajima akiongea na 
mzee ambaye ni miongoni mwa wazee wanaoishi katika kituo cha wazee Sukamahela 

 



 

Waziri wa Afya maendeleo ya jamii jinsia, wazee na Watoto Dkt Doroth Gwajima akelekea 
ndani ya nyumba mojawapo wanazoishi wazee katika kituo cha wazee sukamahela 

 

 

 



Mganga Mkuu wa 
Wilaya ya Manyoni Dkt Furaha Mwakafwila akipokea maelekezo kutoka kwa Waziri wa afya  
maendeleo ya jamii, jinsia, wazee na watoto 

 

 

 

Waziri wa afya , maendeleo ya jamii jinsia, wazee na Watoto akikagua huduma ya dawa 
zipatikano katika zahanati ya sukamahela endapo pia zinakidhi kwa wazee 



 

Waziri wa Afya Doroth Gwajima Akijidhirisha na  dawa zitolewazo na Zahanati ya Kijiji 

cha Sukamahela na kuwapongeza viongozi kwa namna wanavyojali Afya za wazee 

 

 

Waziri wa afya jinsia maendeleo ya jamii wazee na Watoto akimsalimu mtoto ambayea 
amefika na mama yake katika zahanati ya sukamahela ili kupata matibabu. 



 

Waziri wa Afya Doroth Gwajima akikagua Mfumo wa ICHF iliyoboreshwa katika  

Zahanati ya Kijiji cha Sukamahela 

 

Mkuu wa Wilaya ya Manyoni Rahabu Mwagisa akiongozana na Mh Waziri wa Afya jinsia, 
maendeleo ya jamii ,wazee na Watoto Dkt Doroth Gwajima kuelekea Zahanati ya Sukamahela 
kuwasalimia wagonjwa mara tu baada ya kumpokea 

 



 

Mkuu wa wilaya ya Manyoni Rahabu Mwagisa akimpokea Mh Waziri wa Afya Mh Waziri wa 
Afya jinsia, maendeleo ya jamii wazee na Watoto Dkt Doroth Gwajima mara tu alipowasili 
katika eneo wanapoishi wazee katika Kijiji cha Sukamahela 

 

Wazee na wanakijiji wengine waliofika kumsikiliza Mh Waziri Dkt Doroth Gwajima  

 



 

Mkuu wa wilaya ya Manyoni Rahabu Mwagisa akitoa utambulisho wa viongozi 
aliaoambatana nao 

 

Mh Waziri akikagua zizi la mbuzi ambao ni mradi unaoendelezwa na kikundi cha 
mapambuzuko kinachohudumia wazee Sukamahela 

 


