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Mkuu wa Mkoa wa Singida Dkt Benilithi Mahenge 

amewapongeza wananchi wa Kijiji cha maweni kwa kujitoa 

kujenga zahanati ya Kijiji. 

Akizungumza katika hafla ya uzinduzi wa zahanati hiyo terehe 

21/2/2021 Mkuu wa Mkoa wa Singida Dkt Benilith Mahenge  

amesema kuwa ni hatua kubwa sana 

Mahenge amesema kuwa ni vigumu sana kwa Wananchi 

waliowengi kujitoa kama ambavyo wamefanya wananchi wa 

Kijiji cha Maweni. 

“Nataka niwapongeze sana wananchi wa Maweni kwa juhudi 

mlizozionesha kitendo cha kuanza kujenga jengo hili na Serikali 

ikaona maana bila wao kuanza hata Serikali isingejua kama 

kuna kazi inafanyika hapa juhudi walizozionesha ni kubwa sana 

hizo fedha mlizotoa, million, 9 ni nyingi sana kwa hali 

walizonazo wananchi hawa”alisema Dkt Mahenge. 

Aidha niwapongeze sana uongozi wa Wilaya ya Manyoni 

,Halmashauri pamoja na Chama cha Mapinduzi kwa jinsi 

amabavyo wanashirikiana na Serikali kwa kuendelea kuleta 

maendeleo pamoja na kutekeleza ilani ya Chama cha Mapinduzi 

Dkt Mahenge aliongeza pongezi kwa Chama cha Mapinduzi 

chini ya Mwenyekiti wa CCM Wilaya pamoja na Mh Mbunge 

kwa jinsi ambavyo wanajitoa katika ufuatliaji wa kusimamia 

maendeleo ya Jimbo la Manyoni pamoja na maendeleo ya 

miradi yote. 



Hata hivyo amewataka wananchi kumpongeza sana Mh Raisi  

Samia Suluhu Hassan kwa jinsi ambavyo ameendele  

kuendleeza miradi mablimbali ikiwemo miradi ya ujenzi wa 

zahanati na vituo vya afya pamoja na miradi mingine ya maji . 

“Ombi langu kwenu wananchi na hasa kina mama mnakumbuka 

katika kampeni za kuzitafuta kura Mh Rais Samia Suluhu hasan 

alisimama kidete kuwatetea wakina mama katika  suala  zima la 

maji na afya akasema tumtue mama ndoo lakini tuhakikishe 

akina mama hawapati taabu katika suala la afya   naomba 

tumpigie sana mama makofi”  alisema Dkt Mahenge 

Naye Mkurugenzi wa Halmshauri ya Wilaya ya Manyoni 

Melkzedeki Humbe amesema kuwa  tayari wamepatikana 

wahudumu wa afya katika zahanati hiyo na kwamba mmoja 

wapo anatarajia kuwasili pia hivi karibuni mara tu  

atakapohitimu masomo yake  ili kuweza kuongeza nguvu kazi 

katika kutoa huduma katika zahanati hiyo. 

“Niseme tu katika bajeti ijayo tutatenga fedha kwa ajili ujenzi 

wa majengo yaliyosalia ya watumishi ambao watapaswa kuishi 

hapa” alisema Humbe. 

Kuhusu suala la maji katika zahanati hiyo Mwenyekiti wa 

Halmshauri ya Wilaya ya Manyoni  Jumanne Mlagaza alisema 

kuwa zahanati hiyo itakuwa ikitumia maji kutoka mradi wa maji 

wa kintinku lusilie ambapo awamu ya kwanza tayari 

imetekelezeka  na mpaka kufikia sasa zoezi la ni ulazaji wa 

mabomba unaendelea ili kuweza kusaidia maji kufika katika 

vijiji hivyo kikiwepo Kijiji cha maweni 



“Nimpongeze  Mkuu wa Mkoa na Mh Mbunge kwa juhudi 

walizonesha katika kufuatlia mpaka sasa mradi unatarajia 

kupoea Tsh bilioni mbili ili kuweza kukamilisha awamu ya pili 

ambapo itasaidia vijiji vyote ikiwemo maweni kupata maji 

niwapongeze sana” alisema Mlagaza 

 

Kuhusu suala la Ichf iliyoboreshwa Mahenge aliwataka wananchi kuiga 

mfano wa mzee aliyekata bima ya afya ili waweze kutibiwa kwa haki na 

usawa na kupata huduma bora. 

“Ukitaka kufaidi mab ilion ya fedha ambayo ametoa Mh Rais Samih 

Suluhu Hassani katika kuboresha sekta ya afya ni wewe kukata bima ya 

afya utatibiwa bure madawa utapa ta bure hiyo ndiyo nia ya kufaidi 

haya mabilion aliyatoa Mh Raisi”alisema Dkt Mahenge. 

Kuhusu suala la chanjo Dkt Mahenge amewahimiza wananchi 

kuendelea kujitokeza kumuunga mama mkono katika suala l chamnjo ili 

kuendelea kujilinda na maambukizi ya uviko 19. 

“katika vitu ambavyo mama Samia ameuonyesha upendo wake kwa 

wananchi kuruhusu chanjo Na amewataka wananchi kutambua kuwa 

sehemu zote zinazotoa huduma za afya na hapa maweni ipo 

nawaombeni  wananchi wangu tuende tukachanje tumuunge Mh Rais 

kutengeneza nguvu kazi ya kila mchapakazi ni kwena kuvchnja nendeni 

mkachanje”alisema Dkt mahenge. 

Katika hatua nyingine Dkt Mahenge amewataka vijana kutumia 

technlogia ya mitandao ya simu kutafuta masoko ya bidhaa zao badala 

ya kutegemea Serikali kufanya kila kitu 

Akizungumza katika hafla ya uzinduzi wa mradi wa wafuganyuki wa 

kisasa wa kjiji cha muhalala Dkt Mahenge amewataka vijana 



kuhakikisha kwamba amewataka vijana kuhakikisha kwamba 

wanatumia uwepo wa simu na mitandao ya kijamii kwa lengo la kuuza 

na kununua bidhaa mbalimbali. 

Alisema Serikali imetumia fedha nyingi kuwekeza miundombinu 

mbalimbali ikiwemo mkongo wa Taifa ili kulinda kundi la vijana lipate 

maarifa mapya ya kibiashara . 

“Hivyo kwa kuliona hili niwaombe vijana kulinda miundombinu  pamoja 

na miradi wanayotafutiwa na mashirika mbalimbali pamoja na Serikali 

ili kufikia lengo la kuwakomboa vijana wengi waliyo[po katika makundi 

ya wanawake na wanaume.alisema Dkt  Mahenge. 

Aidha Dkt Mahenge amebainisha kwamba Serikali inatekeleza sheria 

inayozitaka Halmashauri kutenga asilimia kumi 10% kwa ajili ya vijana 

na asilimia 40% kwa ajili ya wanawake na walemavu .na kwa kupita hilo 

amemwagiza mkurugenzi wa halamashauri  melkzedek humbe 

kuhakikisha kwamba asilimi hiyo inatumika kuwaendeleza vijana wa 

manyoni. 

Na katika ziara yake Dkt Mahenge ametembelea na kukagua miradi ya 

EP4R ambayo ni madarasa ya ,shule ya sekodari na madrasa katika 

shule ya msingi sayuni. 

 



                           

vifaa vijana Wajasriamali walivyowezeshwa Mkuu wa wilaya ya Manyoni Rahabu Mwagisa  

akizungumza wakati wa hafla ya kuwakabidhi na Shirika la Compassion International 

Tanzania (CIT) 

 

                            

Askofu Elisante Mwenegoha wa Kanisa la Tanzania Assemblies of God (TAG) akizungumza 

wakati wa hafla ya kukabidhi vifaa hivyo. 

 

 



                               

Mkuu wa Mkoa Singida Dkt. Binilith Mahenge akiangalia baadhi ya vifaa waliokabidhiwa 

vijana hao na Shirika la Compassion International Tanzania (CIT) 

                    

. Mkurugenzi mtendaji wa Halmshauri ya Wilaya ya Manyoni Melkzedek Humbe 

akizungumza wakati wa uzinduzi wa zahanati ya kijiji cha Maweni 



               

Mbunge wa jimbo la manyoni mashariki Dkt Pius Chaya akizungumza kwenye 

hafla hiyo 

 

 Dkt Mahenge akimkabidhi kadi ya bima ya afya iCHF iliyoboreshwa mzee 

Godwin Nguruga 

 



 

s 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Manyoni Jumanne Mlagaza 

akifafanua juu ya maji yatakavofika katika Kijiji hicho na hadi kwenye zahanati 

hiyo  

 

 

Wananchi waliojitokeza kushuhudia uzinduzi wa zahanati ya Kijiji cha 

Maweni wakisikiliza taarifa ya ukamilishwaji wa zahanati hiyo 

iliyokuwa ikisomwa na Mganga Mkuu wa Wilaya ya Manyoni Dkt 

Furaha Mwakafwila mbele ya Mkuu wa Mkoa 


