



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MANYONI**



FOMU YA MAOMBI YA SHAMBA LA KOROSHO 2022

A: TAARIFA BINAFSI ZA MWOMBAJI

Jina:	<input type="text"/>	Anwani:	<input type="text"/>		
Simu:	<input type="text"/>	Mahali anapoishi:	<input type="text"/>		
Kata:	<input type="text"/>	Wilaya:	<input type="text"/>	Mkoa:	<input type="text"/>
Saini ya mwombaji:	<input type="text"/>				

Ninaomba shamba la ukubwa wa ekari TANO (5) kwa ajili ya kulima korosho katika Mashamba yaliyopo eneo la Dabia, Halmashauri ya Wilaya ya Manyoni Mkoa wa Singida.

B: TARATIBU ZA MALIPO

- i) Malipo yote yafanyike kwa kuzingatia taratibu za malipo ya serikali kwa kutumia akaunti ya malipo ya Halmashauri.
- ii) Waombaji watume maombi kwa kuzingatia kuwa mashamba yamepangwa kwa ukubwa wa ekari **TANO, TANO (5)** unaweza kuomba zaidi ya ekari tano kwa kutumia fomu zaidi ya moja. Mfano ekari kumi (10) kwa kujaza fomu mbili (2).
- iii) Shilingi Elfu Thelasini tu (**Tsh 30,000/=**) ya maombi ya ardhi ni kwa ajili ya malipo ya ekari tano (5) na italipwa kupitia benki ya **CRDB** kwa **NAMBA** ya **AKAUNTI: 015C625525200** Jina la akaunti ni **KOROSHO MANYONI** Aidha fedha hii hairudishwi (Non refundable).
- iv) Fomu hii irudishwe kabla au ifikapo tarehe 30/07/2022 saa 9:30 alasiri ikiwa imeambatishwa na malipo ya benki (Pay in slip).
- v) Shilingi Laki tano tu (Tsh 500,000/=) ya ununuzi wa shamba kwa ekari moja (1), mteja atapewa kumbukumbu ya malipo kwa idadi ya ekari anazotaka kununua.
- vi) Fomu zitawasilishwa katika idara ya biashara hapa Halmashauri ya Wilaya ya Manyoni kuanzia saa 2:00-9:30 mchana.

Angalizo:

- (a) *Majina yatakayotumika kulipia fedha ya maombi haya ndiyo yatumike katika kujaza fomu hii na yatumike kulipia fedha za ununuzi wa shamba, usipofanya hivyo ujue umepoteza sifa.*
- (b) *Malipo ya maombi ya fomu ya shamba Shilingi Elfu Thelasini (Tsh 30,000/=) na ununuzi wa shamba Shilingi Laki tano (Tsh 500,000/=) hayatahusisha gharama za umilikishwaji wa ardhi (Hati). Aidha gharama za hati zitatolewa baada ya kukubaliwa maombi yako.*

C: MASHARTI YA KILIMO CHA KOROSHO - MANYONI

Waombaji wote wanatakiwa kuzingatia masharti ya kilimo cha korosho kama yalivyo ainisishwa hapa chini:

- i) Kwamba shamba atakalopewa mkulima atalitumia kwa kilimo cha korosho tu na si vinginevyo.
- ii) Kwamba, mkulima atahakikisha anapanda mikorosho kwa kuzingatia maelekezo ya kitalaam kutoka kwa Maafisa Kilimo na wakati wote atahakikisha anfanya parizi na pruning.
- iii) Kwamba, mkulima atahakikisha anapanda mikorosho kwa msimu wa kilimo kufuatana kalenda ya upandaji mikorosho itakayotolewa na idara ya kilimo ya Halmashuri ya Wilaya Manyoni.
- iv) Kwamba, mkulima anatakiwa kupanda mikorosho shamba lote alilopewa na endapo atashindwa kupanda baadhi ya sehemu ya shamba shemu hiyo itchukuliwa na kupewa mtu mwingine.
- v) Kwamba mkulima atahakikisha anafuata maelekezo ya Wataalamu wa kilimo kwa kila hatua kwa mfano kufyeka, kupulizia dawa, kupogoa, kupalilia n.k
- vi) Kwamba, mkulima anaahidi kufuata masharti yote ya kilimo cha korosho na endapo atashindwa kutekeleza Halmashuri itatwaa shamba na kumpatia mtu mwingine.

Mimi..... nimesoma na kuelewa vizuri, bila ya kulazimishwa na mtu yeyote, nikiwa na akili timamu nimekubali kufuata masharti yote yaliyoainishwa hapo juu.

Imesainiwa mbele ya Kamishna wa viapo (WAKILI / HAKIMU)

JINA.....

SAINI.....

WADHIFA.....

Fomu Na. 4

D: KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Ndugu umekubaliwa / umekataliwa
kulipia ekari za shamba la korosho sawa na Tsh.
Muda wa malipo ni kuanzia tarehe hadi tarehe
Baada ya muda tajwa hapo juu utakuwa umekosa sifa na utarejeshewa asilimia 70%
ya malipo uliyolipia na 30% utakatwa.

MSIMAMIZI WA SHAMBA:

Saini:

Tarehe: